चीनची लडाखमध्ये घुसखोरी

July 28, 2014 4:17 PM0 commentsViews: 1429

india-china-border

28  जुलै : लडाखच्या डेमचॉक भागात चिनी लष्कराने घुसखोरी केल्याची माहिती मिळाली आहे. इथल्या भटक्या लोकांचे तंबू उद्‌ध्वस्त करून चिनी सैन्याने इथे स्वत:चे तंबू ठोकले आहेत. भारत आणि चीनमध्ये सीमावाद असल्यामुळे या भागात अशा घटना वारंवार घडतायत. चीनचे पंतप्रधान शि जिनपिंग आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची ब्रिक्स राष्ट्रांच्या परिषदेत चर्चा झाली. तेव्हा आपलं सरकार सीमावादावर तोडगा काढण्यासाठी कटिबद्ध आहे, असं आश्वासन शि जिनपिंग यांनी दिलं होतं. पण तरीही चिनी लष्कराने लडाखमध्ये घुसखोरी करण्याची घटना घडल्याचे समजते.

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

बातम्यांच्या अपडेटसाठी कनेक्ट राहा आमच्या फेसबुक पेज आणि टिवट्‌र अकाऊंटसोबत

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

close