वनकर्मचार्‍यांच्या संपाचा आज सातवा दिवस

September 1, 2014 10:00 AM1 commentViews: 145

Bhandara Strike

01 सप्टेंबर :  वेतनवाढीच्या मुद्यांवरून वनकर्मचार्‍यांचे सोमवारपासून राज्यात आंदोलन सुरू आहे. आज आंदोलनाचा सातवा दिवस असूनही अजूनही वन मंत्रालयाकडून आंदोलनाची दखल घेण्यात आली नाही. यामुळे जिल्ह्यातलं 1517 चौरस किलोमिटर वनक्षेत्रफळ धोक्यात आलं आहे. आंदोलनादरम्यान वृक्षतोड आणि वन्यप्राण्यांच्या शिकारी झाल्याचा संशय संपावरच्या वनकर्मचार्‍यांनी व्यक्त केलं आहे.

राज्यातले 25 हजार वनकर्मचारी सातवा दिवसांपासून संपावर आहेत. पण, सरकारनं त्याची दखल घेतलेली नाही. त्यामुळे जंगलांमध्ये सागवनाची तस्करी आणि शिकार वाढलीय. वनकर्मचार्‍यांच्या संपामुळे वन अधिकार्‍यांना पेट्रोलिंगचं काम करायला लागतं आहे.

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

बातम्यांच्या अपडेटसाठी कनेक्ट राहा आमच्या फेसबुक पेज आणि टिवट्‌र अकाऊंटसोबत

Follow @ibnlokmattv

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

  • बाळासाहेब जगदाळे

    मा.उपमुख्यमंत्री अजित पवार हे हेतूतः वनविभागावर दुजाभाव करत आहेत

close