संतोष मानेची फाशीची शिक्षा हायकोर्टातही कायम

September 9, 2014 2:14 PM0 commentsViews: 3512

sanjay mane

09 सप्टेंबर :  पुण्यात बेदरकारपणे एसटी बस चालवून नऊ जणांचा बळी घेतल्याप्रकरणी संतोष माने याची फाशीची शिक्षा मुंबई हायकोर्टाने कायम ठेवली आहे. 2011 मध्ये पुण्याच्या स्वारगेट बस डेपोतून बेदरकारपणे बस चालवून संतोष मानेने 9 जणांचा बळी घेतला होता. सेशन्स कोर्टाने संतोष मानेला दोषी ठरवत फाशीची शिक्षा सुनावली होती पण तो मनोरूग्ण असल्याचा दावा त्याच्या वकिलांनी केला होता. माने याची फाशीची शिक्षा कायम ठेवायची की तिचे जन्मठेपेत रुपांतर करावे याबाबतच्या गेले काही दिवस युक्तिवाद सुरू होता. आज हायकोर्टाने त्याची फाशीची शिक्षा कायम ठेवली आहे.

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

बातम्यांच्या अपडेटसाठी कनेक्ट राहा आमच्या फेसबुक पेज आणि टिवट्‌र अकाऊंटसोबत

Follow @ibnlokmattv

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

close