मुंबईतल्या अमेरिकी शाळेत बॉम्बस्फोट घडवण्याचं प्लॅनिंग करणार्‍या अनीसला अटक

October 21, 2014 10:07 AM1 commentViews:

facebook terror

21 ऑक्टोबर : मुंबईतल्या अमेरिकन शाळेत बॉम्बस्फोट घडवण्याबाबत फेसबुकवर चॅटिंग करणार्‍या, एका सॉफ्टवेअर इंजिनिअरला मुंबईत एटीएसने अटक केली आहे. अनिस अन्सारी असं त्याचं नाव असून तो कुर्ल्यातील रहिवासी आहे. अनीसने फेसबूकवर चॅटिंगसाठी एक बोगस अकाऊंट बनवलं होतं. अमेरिकेने सिरियात केलेले बॉम्बहल्ले आणि ISIS संघटनेविरोधात सुरू केलेल्या मोहिमेबद्दल तो चॅटिंग करत होता. फेसबुकवरील चॅटिंगमध्ये त्याने आपण बीकेसी येथील अमेरिकी शाळेत बॉम्बस्फोट घडविणार असल्याचं म्हटलं होतं. याच आधारे त्याला दहशतवादविरोधी पथकानं अटक केली. अनिस हा अंधेरीतल्या सिप्झमध्ये एका कंपनीमध्ये कंम्प्युटर म्हणून काम करतो. याशिवाय त्याने इराकला जाण्यासाठी एक महिन्यापूर्वी पासपोर्टसाठी अर्जही केला होता. दरम्यान, ISISचा समर्थक असलेल्या अन्सारीला 26 ऑक्टोबरपर्यंत पोलीस कोठडी सुनवण्यात आली आहे.

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

बातम्यांच्या अपडेटसाठी कनेक्ट राहा आमच्या फेसबुक पेज आणि टिवट्‌र अकाऊंटसोबत

Follow @ibnlokmattv

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

  • Vikram

    What is relation of students studying in India and fighting in IRAQ? is this guy have got average IQ? brain washed? Why do not this guy say instead of doing bomb blast in school, let us do blast in Madarssa… why hypocracy? why he do not gathers people with same thoughts and do blast?
    Please spare Humans…

close