शेतकरी उतरले 60 फूट खोल विहिरीत

January 24, 2015 9:14 PM0 commentsViews:

paithan_farmaer24 जानेवारी : विहिरीचं शासकीय अनुदान मिळालं नाही म्हणून पैठणच्या शेतकर्‍यांनी अनोखं आंदोलन सुरू केलंय. शेतकर्‍यांनी चक्क 60 फूट खोल विहिरीत स्वत:ला कोंडून घेतलं आहे. शेतकरी नेते जयाजी सुर्यवंशी यांच्या नेतृत्वाखाली हे आंदोलन सुरू आहे.

आैरंगाबाद जिल्ह्यातील पैठण इथं गेल्या तीन वर्षांपासून शासणानं महात्मा गांधी रोजगार हमी योजनेच्या अंतर्गत विहिरी खोदण्यास मान्यता दिली. मात्र विहिरी खोदणार्‍या मजुरांचं अनुदान दिलं नाही. पैठणच्या जवळपास 45 गावातील 450 विहिरींचं अनुदान न मिळाल्यानं संतप्त शेतकर्‍यांनी हे अनोखं आंदोलन सुरू केलंय. मागणी मान्य होईपर्यंत विहिरीच्या बाहेर येणार नसल्याचा पवित्रा शेतकर्‍यांनी घेतलाय.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

बातम्यांच्या अपडेटसाठी कनेक्ट राहा आमच्या फेसबुक पेज आणि टिवट्‌र अकाऊंटसोबत

Follow @ibnlokmattv

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

close