उत्तरभारतात भूकंपामुळे 69 लोकांचा मृत्यू, 259 जखमी

April 27, 2015 8:30 AM0 commentsViews:

CDlAB_BWIAAAFiN

27 एप्रिल : नेपाळमध्ये आलेल्या महाभूकंपाचा धक्का भारतालाही बसला. उत्तर भारतात झालेल्या भूकंपामध्ये आतापर्यंत 69 लोकांचा मृत्यू झालाय. तर 259 जण जखमी आहेत. यात बिहारमध्ये सर्वात जास्त म्हणजे 50 जणांचा बळी गेलाय. तर उत्तर प्रदेशात 14 जणांचा मृत्यू झाला. या भूकंपात बळी गेलेल्यांच्या नातेवाईकांना आता 6 लाखांची मदत देण्यात येणार आहे.

शनिवारी नेपाळमध्ये आतापर्यंतचा सर्वात मोठा भूकंपाचा हादरा बसला. 7.8 रिश्टर स्केल इतकी या भूकंपाची तीव्रता होती. नेपाळमध्ये आलेल्या भूकंपाचे धक्के दिल्लीसह उत्तर भारतालाही जानवले. पश्चिम बंगाल, बिहार, उत्तरप्रदेश आणि राजस्थानलाही भूकंपाचे हादरे बसले. उत्तरप्रदेश सरकारने मृतांच्या नातेवाईकांना 2 लाखांची मदत जाहीर केलीये.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

बातम्यांच्या अपडेटसाठी कनेक्ट राहा आमच्या फेसबुक पेज आणि टिवट्‌र अकाऊंटसोबत

Follow @ibnlokmattv

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

close