बाबासाहेबांना हात लावला तर महाराष्ट्रात तांडव करीन- राज ठाकरे

August 18, 2015 11:15 PM7 commentsViews:

raj thackaey pc

18 ऑगस्ट : बाबासाहेब पुरंदरेंच्या महाराष्ट्र भूषण पुरस्काराला होत असलेल्या विरोधामागे शरद पवार यांचेच गलिच्छ राजकारण कारणीभूत असून, राष्ट्रवादीसह सत्ताधारी भाजपातील काही मंडळींही जाणिवपूर्वक या वादाला खतपाणी घालत असल्याची घणाघाती टीका मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी केली. ब्राम्हण मुख्यमंत्री झाल्यामुळेच हे असले घाणेरडं राजकारण खेळलं जात असल्याची तोफही त्यांनी डागली. त्याचबरोबर बाबासाहेबांना हात लावाल तर याद राखा, महाराष्ट्रात तांडव उभं करेन असा इशाराही राज ठाकरेंनी पुरंदरे विरोधकांना दिला आहे.

शिवशाहीर बाबासाहेब पुरंदरे यांच्या महाराष्ट्र भूषण पुरस्कारावरून सुरू झालेल्या वादाच्या पार्श्वभूमीवर राज ठाकरे यांनी आज मुंबईत पत्रकार परिषद घेऊन बाबासाहेबांच्या पुरस्काराला विरोध करणार्‍यांचा खरपूस समाचार घेतला. राष्ट्रवादीचा जन्म झाल्यापासूनच राज्यात जाती पातीच्या घाणेरडय़ा राजकारणाला सुरूवात झाली. बाबासाहेब पुरंदरेंचा चार वेळा सत्कार करणार्‍या शरद पवारांना आताच बाबासाहेबांचे शिवचरित्र वादग्रस्त असल्याचे कळले काय?. शिवाजी महाराज आणि जिजाऊ मॉसाहेबांचा अपमान केला म्हणून बाबासाहेबांचा सत्कार केला होता काय?, असा खडा सवालही ठाकरे यांनी पवारांना विचारला.

भालचंद नेमाडे यांच्यासारख्या ज्ञानपीठ विजेत्या विद्वानालाही आताच विरोध करावासा वाटला काय. ज्ञानपीठ विजेत्याने कसे वागायचे याचे धडे कुसुमाग्रज आणि विंदा यांच्याकडून घ्यावेत, असा खोचक सल्लाही ठाकरे यांनी नेमाडे यांना दिला. बाबासाहेब हे निमित्त असून, ब्राम्हण मुख्यमंत्री झाल्यानंतरच काहींना पोटशूळ
उठला. त्यातूनच महाराष्ट्र भूषण पुरस्काराचा चिखल करून टाकला. या वादामागे भाजपाच्याही काही मंत्र्यांचा हात असल्याचा घणाघाती आरोपही ठाकरे यांनी केला.

बाबासाहेबांसारख्या 92 वर्षांच्या ज्येष्ठ व्यक्तींवर आक्षेप नोंदवताना यांना शरम वाटायला पाहिजे होती, असे सांगतानाच बाबासाहेबांना हात लावाल तर याद राखा महाराष्ट्रात तांडव उभे करीन, असा गर्भित इशाराही ठाकरे यांनी दिला. पुस्कारावरून सुरू असलेल्या वादावर मुग गिळून गप्प असलेल्या राज्य सरकारवरही ठाकरे यांनी सडकून टीकास्त्र सोडले.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

बातम्यांच्या अपडेटसाठी कनेक्ट राहा आमच्या फेसबुक पेज आणि टि्वटर अकाऊंटसोबत

Follow @ibnlokmattv

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

 • Sanjay Dherange

  या पवार ब्रिगेड वर उर्फ संभाजी ब्रिगेड वर बंदी घातली पाहिजे. आधीच जातीय वाद कमी आहेत का की नव्याने ब्राह्मण आणि मराठा वाद घालत आहेत. बाबासाहेब यानीच शिवाजी महाराजांचे कार्य जगाच्या कानाकोपर्‍यात पोहचवले. त्यांच्या वयाच्या आणि तपश्चर्येला अभिवादन करणे सोडून वाद घालत आहेत. बाबासाहेबांच्या एखाद्या मतावर मतभेद असतीलही.. पण आज पर्यंत किती इतिहासकार त्यांच्याकडे चर्चा करायला गेले?? ओबीसी आणि जातीय कार्ड खेळनार्‍या आव्हाड सारख्या नीतीशुन्य माणसाकडून आता इतिहास शिकायचा का आम्ही?? इतिहास साक्षी आहे, पुस्तकाने जितकी मस्तके फुटली नसतील तितकी या आग ओकणार्‍या मुळे फुटली. आव्हाडाला आवरा आणि ब्रिगेडला सावरा!!!

 • http://sagarnanaware.blogspot.in - सागर नवनाथ ननावरे

  एकीकडे पुरस्कार दुसरीकडे तिरस्कार

  रयतेच्या राजाचे कसे होणार स्वप्न साकार

  अरे कुणीतरी थांबवा महाराष्ट्रातील हाहाकार

  – सागर नवनाथ ननावरे

 • Aakashhiwale

  चलूँगा उसी राह पर जो सीधी और साफ हो…!

 • http://www.ibnlokmat.tv/ Yuvraj

  Sambhaji Brigade is not Pawar Brigade nor is Pawarsaheb the inspiration behind Jitendra Awhad’s rebellion against the felicitation of the guide of James Lane as is being wrongly suggested by Raj Thackrey; Infact the dirty comments in the controversial book are not yet been publicly denounced by Hon’ble Babasaheb except for a commonly signed letter sent to Oxford Publications which is surely not enough for the stature of a great Shivshahir like Babasaheb..He must publicly declare that he doesn’t believe and in no way supports the poisonous campaign of Dadoji Kondev been Shivchatrapati’s biological father.. We all immensely respect Babasheb for his great work in propagating Shivchatrapati’s heroic life to the world but keeping mum in such a crucial time is serving no good to anyone except spreading animosity amongst Marathi people at large.. If not for his own self respect than atleast for the sake of ‘Shivchatrapati’ we appeal Hon’ble Babasaheb not to keep mum but to speak up and distance himself from the controversy and the poisionous campaign against Maharastra’s Aaradhya Daiwat, whom he has religiously worshiped in his lifetime.

 • Revan Parkate

  ‘MI MARATHI ,MI MARATHI’ fakt sattesathi,
  ‘BRHAHMANANSATHI’ mi tandav karin.
  =apulki ki rajkaran?
  pravakta,
  (sambhaji briged)

 • B S Ware

  ”Raj Saheb, tumhi agdi jantecha manatla bollat…….itkya divas zopale hote ka sagale.He bolnyache Dhadas fakt Raj saheb karu shaktat Maharashtrat……Salute to you.

 • asmita

  babasahebana jo maharashtra bhushan dene he yogay aahe.aase mala vatate .rajsaheb je bolale tyat tthy aahe .

close