आला इजिप्तचा कांदा, शेतकर्‍यांचा होणार वांदा !

August 22, 2015 1:10 PM1 commentViews:

egpit onion3422 ऑगस्ट : बळीराजाच्या कांद्याला आताकुठे बरा भाव मिळू लागला होता पण तोच ग्राहक धार्जिन्या सरकारने कांद्याचे भाव पाडण्यासाठी थेट इजिप्तमधून कांदा आयात केलाय. जेएनपीटी बंदरात इजिप्तच्या कांद्याचं कंटेनर येऊन धडकलं आहे. आज इजिप्तचा 120 टन कांदा नवी मुंबईच्या जेएनपीटी बंदरात येवून पोहचलाय. हा कांदा आज दुपारीच एपीएमसी मार्केटमध्ये दाखल होईल. इजिप्त बरोबरच चीन आणि पाकिस्तानमधून ही कांदा आयात केला जाणार आहे.

कांद्याचा भाव आता 70 रुपये किलो इतका  गाठलाय. तर लासलगाव बाजार समितीत कांद्याला 5 हजार रुपये क्विंटल भाव मिळालाय. त्यामुळे शेतकरी सुखावले आहे. पण, आता हा आनंद जास्त काळ टिकणार नाही असं दिसतंय. सरकारने थेट इजिप्त, चीन आणि पाकिस्तानमधून कांदा आयात केलाय. या कांद्यामुळे बाजारात आवाक जास्त निर्माण होईल आणि कांद्याचे भाव पुन्हा कमी होईल त्यामुळे ग्राहकांना तर हा दिलासा तर आहेच पण शेतकर्‍यांना तोटा सहन करावा लागणार आहे.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

बातम्यांच्या अपडेटसाठी कनेक्ट राहा आमच्या फेसबुक पेज आणि टि्वटर अकाऊंटसोबत

Follow @ibnlokmattv

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

  • VINOD

    MEDIA CHA BARE CHALALE AAHE DONHI SIDE NE TUTARI VAJAVAYCHI……….TRP SATHI KAHI HI HA IBN……

close