पोलंडचे राष्ट्रपती विमान अपघातात मृत्यूमुखी

April 10, 2010 10:43 AM0 commentsViews: 20

10 एप्रिलरशियात झालेल्या विमान अपघातात पोलंडचे राष्ट्रपती ली कझांस्की यांच्यासह 132 जणांचा बळी गेला आहे. मृतांमध्ये राष्ट्रपतींच्या पत्नीचाही समावेश आहे. तसेच पोलंडचे उपसंरक्षण मंत्री , लष्कर प्रमुख, सेंट्रल बँकेचे गव्हर्नर आणि काही खासदारांचाही मृतांमध्ये समावेश आहे.रशियाच्या स्मोलेन्स्क राज्यातील दक्षिण भागात हा अपघात झाला. पोलंडचे टीयू-154 क्रमांकाच्या विमानाने रनवेवरून उड्डाण घेतल्यानंतर 300 मीटर अंतरावर हा अपघात झाला. दाट धुके असल्याने विमान झाडाला धडकून हा अपघात घडल्याचे रशियाच्या आपत्कालीन मंत्र्यांनी सांगितले. दरम्यान रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष त्रिमेदी मेदवेदेव यांनी या अपघाताच्या चौकशीचे आदेश दिले आहेत. रशियाचे पंतप्रधान व्लादिमिर पुतिन यांच्या अध्यक्षतेखाली या विमान दुर्घटनेची चौकशी करण्यात येणार आहे.

close