नवी मुंबईत राष्ट्रवादीची आघाडी

April 12, 2010 6:57 AM0 commentsViews: 14

12 एप्रिलऔरंगाबाद, नवी मुंबई महापालिका आणि अंबरनाथ- बदलापूर नगरपालिका निवडणुकांची मतमोजणी सुरू झाली आहे. या निवडणुकीत अनेक मातबर नेत्यांची प्रतिष्ठा पणाला लागली आहे. तर पोलिसांनीही मोठा बंदोबस्त ठेवला आहे. यापैकी नवी मुंबईत राष्ट्रवादी काँग्रेसने आत्तापर्यंत सर्वाधिक जागा जिंकत आघाडी घेतली आहे. नवी मुंबईतील विजयी उमेदवारांच्या यादीवर एक नजर टाकूयात…वॉर्ड क्रमांक 1 – भोलानाथ ठाकूर (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वार्ड क्रमांक 2 – जगदीश गवते (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 3 – नवीन गवते (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 4 – अपर्णा गवते (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 5 – बहादुर सिंग (शिवसेना)वॉर्ड क्रमांक 6 – राम आशिष यादव (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 8 – अनंत सुतार (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 9 – लता कोटकर (शिवसेना)वॉर्ड क्रमांक 10 – राजीव पाटील (शिवसेना) वॉर्ड क्रमांक 11 – मनोज हळदणकर (शिवसेना)वॉर्ड क्रमांक 12 – हेमांगी सोनावणे (काँग्रेस) वॉर्ड क्रमांक 13 – एम. के. मढवी (अपक्ष उमेदवार) वॉर्ड क्रमांक 20 – बाळकृष्ण पाटील विजयी (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 48 – रमेश शिंदे (राष्ट्रवादी काँग्रेस) वॉर्ड क्रमांक 49 – शिल्पा मोरे (राष्ट्रवादी काँग्रेस) वॉर्ड क्रमांक 47 – किशोर पाटकर (राष्ट्रवादी काँग्रेस) वॉर्ड क्रमांक 58 – विजया घरत (भाजप)वॉर्ड क्रमांक 42 – सुरेश कुलकर्णी (राष्ट्रवादी काँग्रेस) वॉर्ड क्रमांक 46 – प्रणाली लाड (काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 57 – चंद्रकांत पाटील (राष्ट्रवादी काँग्रेस) वॉर्ड क्रमांक 68 – स्नेहा पालकर (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 21 – मोनिका पाटील (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक – 41- संगीता वास्के (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 35 – शुभांगी सकपाळ (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 69 – सुदाम परदेशी (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 70 – रतन मांडवे (शिवसेना) वॉर्ड क्रमांक 67 – माधुरी पाटील सुतार (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 51 – राजू शिंदे (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 69 – नारायण पाटील (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 32 – रवींद्र म्हात्रे (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 33 – रविकांत पाटील (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 34 – दमयंती आचरे (शिवसेना)वॉर्ड क्रमांक 59 – अमित मेढकर (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 60 – अर्जुन अडागळे वॉर्ड क्रमांक 81 – सरोज रोहिदास पाटील शिवसेनावॉर्ड क्रमांक 53 – वैभव गायकवाड (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 50 – सिंधू नाईक (काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 52 – भरत नखाते (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 80 – सुरेखा इथापे (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 71 – सुरेश शेट्टी (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 75 – दिलीप घोडेकर (शिवसेना) वॉर्ड क्रमांक 79 – संदीप सुतार (राष्ट्रवादी काँग्रेस)वॉर्ड क्रमांक 82 – स्वाती गुरखे (राष्ट्रवादी काँग्रेस) नवी मुंबईतराष्ट्रवादी काँग्रेसला बहुमतासाठी 9 जागांची गरज आहे. तर 89 पैकी 59 जागांचे निकाल हाती येऊनही अजून मनसेने खातेही उघडलेले नाही.या निकालातील काही प्रमुख मुद्दे पाहूयात…मनसेने खाते उघडले नाहीअतिक्रमण घोटाळ्यातील आरोपी एम. के. मढवी विजयी राष्ट्रवादी काँग्रेसचे सभागृह नेते यांचा पराभवउपमहापौर राष्ट्रवादी काँग्रेसचे शशिकांत बिराजदार यांचा पराभवनवी मुंबईत शेट्टी पती-पत्नींनी बिराजदार पती-पत्नींचा पराभव केला. संतोष शेट्टी आणि अनिता शेट्टी या काँग्रेसच्या उमेदवारांनी शशिकांत बिराजदार आणि त्यांच्या पत्नीचा पराभव केला.काँग्रेसच्या नेत्या सिंधू नाईक यांनी राष्ट्रवादीचे बडे नेते श्याम महाडिक यांचा पराभव केला. गेल्या निवडणुकीत सिंधुताई एका मताने हरल्या होत्या. काँग्रेसचे तीन बडे नेते रमाकांत म्हात्रे, अविनाश लाड, नामदेव भगत यांचा पराभव.

close