‘तो’ जवान बेशिस्त – बीएसएफ

January 10, 2017 10:44 AM0 commentsViews:

yadav-new-580x360

10 जानेवारी : ऊन असो वा पाऊस वा बर्फाचा तेज मारा, कोणत्याही परिस्थिती आम्ही सीमेवर १२-१२ तासं उभं राहून डोळ्यात तेल घालून पहारा देत असतो. आम्ही आमचे कर्तव्य चोखपणे बजावत असतानाच आम्हाला धड पुरेसे खायलाही मिळत नाही’ असे सांगत सीमा सुरक्षा दलाच्या (बीएसएफ) एका जवानाने व्हिडीओच्या माध्यमातून व्यथा मांडत अधिका-यांकडून कशी वाईट वागणूक मिळते, याचा पाढा वाचला. २९व्या बटालियनमधील तेज बहादूर या जवानाच्या व्हिडिओने सध्या चांगलीच खळबळ माजलीय.या सर्व पार्श्वभूमीवर बीएसएफने मात्र त्या जवानाबद्दलच प्रश्न उपस्थित केले असून तो जवानच बेशिस्त असल्याचा आरोपही केला आहे.

बीएसएफनं म्हटलंय, तेज बहादूर यादवला 20 वर्षांच्या सेवेमध्ये 4 वेळा कडक शिक्षा भोगावी लागली आहे. आपल्याच सहकाऱ्यावर बंदूक रोखल्याचाही आरोप तेज बहादूर यादववर होता.

सुरुवातीच्या दिवसांत तेज बहादूर यादवला नियमित कौन्सिलिंगची गरज होती. तो न सांगता बऱ्याचदा ड्युटीवर गैरहजर असायचा. त्याला दारू पिण्याची वाईट सवयही जडली होती.

त्याला जास्तीत जास्त वेळ मुख्यालयाजवळ ड्युटी दिली जात होती. पण 10 दिवसांपूर्वी त्याला बॉर्डरवर पाठवण्यात आलं. त्याचं कौन्सिलिंग नीट झालेलं आहे का, याची चाचपणी केली जावी यासाठी त्याला तिथे पाठवण्यात आलं होतं.


बातम्यांच्या अपडेटसाठी लाईक करा आमच्या फेसबुक पेजला आणि टि्वटरवर फाॅलो करा


close