शाहरुखची रा वन सिनेमासाठी ‘स्मार्ट’ मेहनत !

March 12, 2011 3:00 PM0 commentsViews: 3

12 मार्च

शाहरुख खान आणि करिना कपूर यांच्या मुख्य भूमिका असलेल्या रा वन या सिनेमाची चर्चा जोरात सुरु आहे. शाहरूख खानची सहनिर्मिती असलेला हा सिनेमा बरेच रेकॉर्ड ब्रेक करणार आहे. पण सध्या या सिनेमाचं प्रॉडक्शन सुरू आहे.

शाहरुख खान मात्र रा वन हा सिनेमा आंतरराष्ट्रीय दर्जाचा बनावा यासाठी परोपरीनं मेहनत घेतोय. मग ते व्हिज्युअल वीएफएक्स साठी हॉलीवूड एक्सपर्टसना बोलावणं असू दे किंवा हंस जिमर आणि अकोन या ऍकडमी अवॉर्ड विजेत्या गायकांकडून सिनेमाचा साऊन्डट्रॅक बनवून घेणं असो. पण यामुळे सिनेमाचे आकाशाला भिडणारं बजेट हे प्रॉड्युसर एरॉस इन्टरनॅशनलवाल्यांसाठी चिंतेची बाब बनत चालली आहे. त्यामुळेच की काय अखेर शाहरुखला सिनेमाच्या सहनिर्मितीची जबाबदारी घ्यावी लागली.

रा वन या सिनेमाच्या वाढत्या बजेटमुळेच सध्या शाहरुख येणार्‍या प्रत्येक एन्डॉर्समेन्टची, टिव्ही शोची किंवा अवॉर्ड शोची ऑफर स्विकारतोय. आता तुम्हाला समजलं असेल की अत्यंत कमी टिआरपी असणार्‍या जोर का झटका या रिऍलिटी गेम शोचं अँकरिंग करण्याची जबाबदारी शाहरुखने का स्विकारली किंवा यावर्षीच्या प्रत्येक अवॉर्ड शोमध्ये शाहरुख का जास्तीत जास्त झळकत असतो ते सिनेमाचे सॅटेलाईट हक्क त्याचा पहिला लूक बाहेर येण्याआधीच विकले गेलेत. याचं कारणही हेच होतं की यामुळे सिनेमाच्या वाढत्या बजेट तसेच त्याच्या वितरणाच्या किंमतीला काही हातभार लागू शकेल. आमिरच्या थ्री इडियटस आणि सलमानच्या दबंगनंतर आता सर्वांचच लक्ष किंग खानकडे असेल.

close