..त्या संचालकांच्या विरोधात फौजदारी गुन्हे दाखल करण्याचे आदेश

May 6, 2011 11:30 AM0 commentsViews: 5

06 मे

नगर अर्बन कोऑपरेटिव्ह बँकेत मनमानी कारभार करणार्‍या संचालकांच्या विरोधात फौजदारी गुन्हे दाखल करण्याचे आदेश देण्यात आले आहे. संचालकांशी नातं असणार्‍या बड्या थकबाकीदारांना कर्जामध्ये सूट दिल्याचा ठपका ठेवण्यात आला आहे. विशेष म्हणजे यात भाजपचे खासदार दिलीप गांधींचाही समावेश आहे.

सहकार मंत्र्यांच्या गाडीत इंधन भरणे, सहकार मंत्र्यांच्या निवासाची व्यवस्था हॉटेलमध्ये करणे यासारखे खोटे खर्च दाखवणार्‍या नगर अर्बन कोऑपरेटिव्ह बँकेचा कारभार आयबीएन-लोकमतने उघड पाडला होता. बँकेच्या संचालकांनी स्वत:च्या जवळच्या कर्जदारांना कर्जात सूट दिल्याचेही ऑडिट रिपोर्टमध्ये सिद्ध झालंय. या संचालकांविरोधात फौजदारी गुन्हे दाखल करण्याचे आदेश देण्यात आले आहे. विशेष म्हणजे या घोटाळ्यात भाजपचे खासदार दिलीप गांधी यांचाही समावेश आहे.

close