चेन्नई टेस्टमध्ये इंग्लंडची स्थिती मजबूत

December 13, 2008 11:39 AM0 commentsViews: 7

13 डिसेंबर चेन्नईचेन्नई टेस्ट आता चांगलीच रंगतदार अवस्थेत पोहचलीय. पहिल्या इनिंगमध्ये 75 रन्सची आघाडी घेतलेल्या इंग्लंडची दुस-या इनिंगमध्ये मात्र डळमळीत सुरुवात झाली. ईशांत शर्मानं ओपनर कुकला 9 रन्सवर आऊट करत भारताला पहिलं यश मिळवून दिलं. यानंतर लगेचच अमित मिश्राने बेलला आऊट करत इंग्लंडला दुसरा झटका दिला. तर युवराज सिंगनं कॅप्टन पीटरसनला एल्बीडब्ल्यू करत इंग्लंडला अडचणीत टाकलं. त्याआधी 6 बाद 155 रन्सवर तिस-या दिवसाचा खेळ सुरू करणा-या भारताला मोठी धावसंख्या करता आली नाही. कॅप्टन महेंद्रसिंग धोणी आणि हरभजननं थोडेफार प्रयत्न केले खरे पण अखेर भारताची पहिली इनिंग अवघ्या 241 रन्समध्ये ऑलआऊट झाली. धोणीनं सर्वाधिक 53 रन्स तर हरभजनसिंगनं 40 रन्स केले. तर इंग्लंडतर्फे फ्लिंटॉप आणि पानेसरनं प्रत्येकी तीन विकेट घेतल्या. टी टाइमनंतर इंग्लंडच्या स्ट्रॉस आणि कॉलिंगवूड या दोन बॅटसमनने संयमी खेळ करत रन्स वाढवले. दिवस अखेर स्ट्रॉस 73 आणि कॉलिवूड 60 रन्सवर खेळत होते.पहिल्या इनिंगमधल्या 75 रन्सचा लीड आणि आजचे 172 रन्स मिळून इंग्लंडने तिस-या दिवसअखेर 247 रन्सची आघाडी घेतली आहे.इंग्लंड पहिली इनिंग- 316/10भारत पहिली इनिंग-241/10इंग्लंड दुसरी इनिंग-172/3

close