मंजुरी नसलेल्या कामाचं शरद पवारांकडून उद्‌घाटन !

June 24, 2013 10:15 PM6 commentsViews: 1213

sharad pawar44ठाणे 24 जून : केंद्रीय कृषमंत्री आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी तीन महिन्यांपूर्वी ठाण्यातल्या कळवा भागात काही विकासकामांचं उद्‌घाटन केलं होतं. पण, या बांधकामांना ठाणे महापालिकेची मंजुरीच नव्हती अशी धक्कादायक बाब आता उघड झालीय. या कामांची बिलं जेव्हा महापालिकेत मंजुरीसाठी आली तेव्हा हा सर्व प्रकार उघड झाला. त्यानंतर उपमहापौर मिलिंद पाटणकर यांनी घडलेल्या प्रकाराच्या चौकशीचे आदेश दिले.

गेल्या महिन्यात शरद पवार यांच्या हस्ते मुंब्रा कळवा या ठिकाणी विविध कामाच उद्‌घाटन करण्यात आलं. 25 लाख रुपयांच्या वर काम सुरु करायची असल्यास त्याला महासभेची तसंच आयुक्तांची परवानगी घ्यावी लागतेय. पण ही कामं महापालिकेच्या रेकॉर्डवर नाहीत. आता ही सर्व बिलं पालिकेसमोर ठेवण्यात आलीय. या सर्व प्रकरणांची चौकशी व्हावी अशी मागणी शिवसेना नगरसेवकांनी केलीय.

आपल्या नेत्यांना खूष करण्यासाठी मुंबई महापालिका प्रांतिक अधिनियम पायदळी तुडवण्याचा हा प्रकार आहे. या प्रकारामुळे नवी पद्धत रुढ होईल. त्यामुळे या सर्व दोषी अधिकारा़यंावर कारवाई व्हावी अशी मागणी होतेय. या प्रकाराबद्दल काहीही माहिती नाही असं विरोधीपक्ष नेते सांगत असले तरी पालिका प्रशासन ही सर्व बिलं मंजूर करण्याचा घाट घालत आहे.

या सर्व कामांच उद्‌घाटन करताना स्थानिक आमदार जितेंद्र आव्हाड यांच्या कार्यपध्दतीच पवारांनी कौतूकही केलं होतं. आव्हाडांची हीच कार्यपध्दतीच पवारांनी कौतूक केलं की काय अशी चर्चा होतेय.

 • Sanju

  illegal kamanche legal sarve sarva….Awhad aani tyane Guru Pawar…….

 • Deepak

  Awad tar ek numbarcha mujor anni naoutanki, fadatus ahhe..ani pawaranch kay bolayach…ajun kiti divas dhuun khanar ahhe maharashtra kay mahit heee… He media wale awadala moth karatat anni pawarala dev karatat..sarech marathi..including wagalhe…

 • Ameya Pawar

  Lets see How much follow up will Team Wagle do with this News. Alka Dhupkar baghu kiti ground report karte

 • Kiran Wani

  Big Shame.. This is how NCP leading in Maharashtra.. Unfortunate of us..

 • Vijay Kurle

  This is a rule of law. I though we are living in Democracy. But this is enough to understand as to how our democratic administration is running. IBN Lokmat should discharge its responsibility as a forth pillar of democracy, seeking an explanation from Shri. Sharad Pawar himself whether Shri. Pawar was aware of this goof up of democracy by his favorite activist Jitendra Avhad or no. And if Shri. Pawar has inaugurated all these public work innocently, he should be asked as to what measure he is going to take to stop such mess in democracy.

 • nandkishor

  पवारांना फक्त उद्घाटन कारायेचच माहित आहे….अजून किती उद्घाटन केले आहे काय माहित….

close