नाशिकमध्ये LBT चा फुसका बार?

July 2, 2013 8:12 PM0 commentsViews: 116

Image img_238792_lbtpune34_240x180.jpg02 जुलै : जकातीऐवजी एलबीटी लागू होऊन 1 महिना झाला पण नाशिकमध्ये एलबीटीची वसुली अत्यल्प आल्याच स्पष्ट झालंय.यामुळे महापालिकेसमोर आर्थिक पेच निर्माण झाला आहे. महानगरपालिकेला महिन्याभरात फक्त 12 कोटी रुपयांची वसुली झाली आहे. यापूर्वी जकातीचं महिन्याचं उत्पन्न होतं 60 कोटी रुपये. एलबीटीतून कमी उत्पन्न झाल्यामुळे आता आस्थापनाचा खर्च राखीव निधीतून करावा लागणार आहे. व्यापार्‍यांच्या दबावामुळे राज्य सरकारने तडजोडी केल्या आणि त्यामुळे महापालिका संकटात सापडली अशी नाशिकच्या महापौरांनी तक्रार केली आहे.
एलबीटीतील महागात पडलेल्या अटी

  • वार्षिक उलाढाल 1 लाखांवरून 5 लाख करणे
  • तपासणीचे अधिकार महापालिकेकडून काढून घेणे
  • कर भरणीची मुदत 20 दिवसांवरून 50 दिवस करणे
  • रिटर्नचा कालावधी 6 महिन्यांवरून वर्षाचा करणे

 

close