सिंधुरक्षक पानबुडी दुर्घटना

August 14, 2013 9:04 PM0 commentsViews: 703

The Indian Navy's Sindhughosh-class diesel-electric submarine, the Sindhurakshak, is docked in Visakhapatnam in this February 13, 2006 file photo. India increased annual defence spending by about 11.6 percent on Monday, but will still spend less than half the official military expenditure of China, its biggest long-term security challenge. REUTERS/Kamal Kishore/Files  (INDIA - Tags: MILITARY POLITICS BUSINESS)
 नौदलाच्या आरमाराची शान असलेली सिंधुरक्षक पाणबुडीला झालेल्या भीषण अपघातात या पाणबुडीला जलसमाधी मिळाली. पण पाणबुडी अजूनही बंद असल्यामुळे हे सर्व 18 जवान जिवंत आहेत, असं मानून आमचे प्रयत्न सुरू राहतील असं नौदलानं स्पष्ट केलंय. भारतीय नौदलाला हा मोठा हादरा मानला जातोय.

सिंधुरक्षक… शत्रूचा अचूक वेध घेणारी ही पाणबुडी 1997मध्ये भारतीय नौदलाच्या सेवेत दाखल झाली. पण, तब्बल 16 वर्षांनी एका दुदैर्वी अपघातानं या पाणबुडीला जलसमाधी मिळालीय.

close